Brand: G-net
Product Code: GFP-STLC-OS2-10
Availability: In Stock
฿550.00
For more information
  • Email

    sales@g-net.co.th

  • Phone

    02 363 4355 (auto)

    Mon - Fri: 8:30 - 18:00

Contact form

G-net สายเชื่อมต่อไฟเบอร์ออพติค Patch Cable เป็นสายผลิตสำเร็จรูปจากโรงงานชนิด Singlemode 9/125(OS2) คุณภาพสูง ตัวสายผลิตจากไฟเบอร์ออพติกชนิดอ่ออนแบบคู่ (Duplex Cable) ปลาย 2 ด้านของสาย ประกอบด้วยหัวต่อ (Connector) ชนิด Ceramic Ferrule คุณภาพสูง ทำให้มีอัตตราสูญเสียของสายต่ำ เปลือกหุ้มสายมีทั้งแบบ PVC และ ควันน้อย (LSZH) ให้เลือกใช้ และมีการแยกสีเพื่อความสะดวกในการเลือกใช้งาน โดยชนิด Singlemode (OS2) เป็นสีเหลือง และด้วยคุณสมบัติของสายที่มีคุณภาพสูงสามารถโค้งงอได้มาก จึงเหมาะสำหรับการติดตั้งหน้าตู้แร็ค มีหัวต่อหลายชนิด สายทุกเส้นผลิตและผ่านการตรวจสอบคุณภาพ (QC) จากโรงงาน รองรับมาตรฐานสากล ISO/IEC 11801:2002, ANSI/TIA-568-C3, UL/CSA และ Telecordia GR326 ผลิตทั้งขนาด 2.0 mm และ 3.0 mm มีความยาวหลากหลายทั้ง 3,5,10,15 เมตร

Features

  • เป็นสายเชื่อมไฟเบอร์ออพติกที่มีหัวต่อทั้งสองด้าน (Patch Cord)
  • ชนิดของหัวต่อมีให้เลือกทั้งประเภท SC, LC, ST,FC และ E2000
  • มีขนาดของ Cordage เท่ากับ 2.0 mm. และ 3.0mm.
  • วัสดุที่ใช้ผลิต Ferrule ของหัวต่อเป็นชนิด Ceramics
  • เปลือกหุ้มสายมีคุณสมบัติคว้นน้อย (LSZH = Low Smoke Zero Halogen) หรือ PVC
  • มีขนาดของ Core/Cladding : 9-micron
  • มีความยาวสายให้เลือกใช้งานหลากหลายตามความเหมาะสมของงาน
  • สายผลิตแบบสำเร็จรูป และผ่านการทดสอบคุณภาพ (QC) จากโรงงานผู้ผลิต

Applications

  • CCTV / VIDEO
  • Passive Optical Network PON
  • WDM / DWDM / DATA center
  • FTTH
  • FTTx centres 
  • Supports high speed multi channel video, data and voice services in metropolitan and access networks
  • ATM, SONET, and WDM

Standards

  • TIA/EIA 568C
  • TIA/EIA 492AAAP
  • IEC 19801/IEC 61300
  • Telecoredia GR326

Fiber Specification

Characteristics
Attenuation (dB)2.8@1310 nm/0.25@1550 nm
Bandwidth OFL (MHZ x km)2.0@1310 nm/18.0@1550 nm
Numerical Aperture(NA)Please refer to Fiber Comparisonchart

Connector Specification
Optical Performance
Insertion loss0.25 dB
IEC 61300-3-4
Ave/Master0.18 dB
IEC 61300-3-4
Ave/Random*0.18 dB
IEC 61300-3-4
Return45 dB
IEC 61300-3-6

CharacteristicsSimplexDuplex
Cable MaterialLSZH or PVC
LSZH or PVC
Stregth memberAramid
Aramid
Crush (N)-40 to 85 C
-40 to 85 C
Operating Temperature-20 to 65 C
-20 to 65 C
Fire SpecificationIEC 60332-1/IEC 60332-3 LSZH PVC - OFNR CUKL

Write a review

Note: HTML is not translated!